Acemuc 200mg Sanofi, Hộp 30 viên

* Hình sản phẩm có thể thay đổi theo thời gian
** Giá sản phẩm có thể thay đổi tuỳ thời điểm

30 ngày trả hàng Xem thêm

 Các sản phẩm được đóng gói và bảo quản an toàn.

#7054
Acemuc 200mg Sanofi 3 vỉ x 10 viên (Acetylcysteine)
5.0/5

Số đăng ký: 893100086424

Cách tra cứu số đăng ký thuốc được cấp phép
  • Quy cách
  • Viên
  • Hộp 30 viên

Tìm thuốc Acetylcysteine khác

Tìm thuốc cùng thương hiệu SANOFI khác

Thuốc này được bán theo đơn của bác sĩ

Gửi đơn thuốc
Nhà sản xuất

Sanofi

NSX

 Giao nhanh thuốc trong 2H nội thành HCM

Bạn muốn nhận hàng trước 4h hôm nay. Đặt hàng trong 55p tới và chọn giao hàng 2H ở bước thanh toán. Xem chi tiết

Tất cả sản phẩm thay thế

Chỉ dành cho mục đích thông tin. Tham khảo ý kiến bác sĩ trước khi dùng bất kỳ loại thuốc nào.

Thông tin sản phẩm

Số đăng ký: 893100086424
Hoạt chất:
Quy cách đóng gói:
Thương hiệu:
Xuất xứ:
Thuốc cần kê toa:
Dạng bào chế:
Hàm Lượng:
Nhà sản xuất:
Tiêu chuẩn:

Nội dung sản phẩm

Thành phần

  • Acetylcysteine: 200mg

Công dụng (Chỉ định)

  • Dùng điều trị trong trường hợp tiết chất nhầy trong bệnh hô hấp có đàm nhầy quánh như trong viêm phế quản cấp và mạn tính.

Liều dùng

  • Thuốc Acemuc dùng đường uống cho trẻ em trên 2 tuổi.
  • Trẻ em từ 2 đến 7 tuổi: 1 viên/lần, 2 lần/ngày.
  • Người lớn và trẻ em ≥ 7 tuổi: 1 viên/lần, 3 lần/ngày.

Cách dùng

  • Dùng đường uống.

Quá liều

  • Liều dùng acetylcysteine mạch có khoảng cách an toàn khá rộng; tuy nhiên, quá liều có thể gặp khi dùng đường tiêm hoặc dùng quá nhiều thuốc có chứa acetylcysteine, điều trị ngộ độc paracetamol.
  • Triệu chứng quá liều thường khá nặng: Tụt huyết áp, ức chế hô hấp, co thắt phế quản, tán huyết, đông máu nội mạch rải rác và suy thận; ngoài ra có thể rối loạn tiêu hóa (như buồn nôn, nôn, tiêu chảy). Một số triệu chứng này có thể còn do tình trạng ngộ độc paracetamol gây ra.
  • Xử trí: Điều trị triệu chứng và chăm sóc hỗ trợ.

Không sử dụng trong trường hợp sau (Chống chỉ định)

  • Trẻ em dưới 2 tuổi.
  • Tiền sử hen (nguy cơ phản ứng co thắt phế quản với tất cả các dạng thuốc chứa acetylcystein).
  • Quá mẫn với acetylcystein.

Tác dụng phụ (Tác dụng không mong muốn)

Tuy hiếm gặp có thất phế quản rõ ràng trong lòng sáng do acetylcysteine nhưng vẫn có thể xảy ra với tất cả các dạng thuốc chứa acetylcysteine.

Hiếm gặp, ADR <1/1000:

  • Miễn dịch: Tăng mẫn cảm.
  • Tiêu hóa: Buồn nôn, nôn, tiêu chảy, viêm miệng, đau bụng.
  • Tim mạch: Đỏ bừng, phù, tim đập nhanh, hạ huyết áp.
  • Thần kinh: Nhức đầu, ù tai .
  • Hô hấp: Chảy nước mũi nhiều, rạn ngáy.
  • Đa: Phát ban, mày đay, phù mạch, ngứa.
  • Toàn thân: Sốt.

Hiếm gặp, ADR <1/1000:

  • Tiêu hóa: Khó tiêu.
  • Hô hấp: Có thất phế quản, khó thở.
  • Toàn thân: Phản ứng dạng phản vệ toàn thân, rét run.

Thông báo ngay cho bác sĩ hoặc được sự những phản ứng có thể gặp phải khi sử dụng thuốc.

Tương tác với các thuốc khác

  • Việc phối hợp một thuốc long đàm, tiêu nhầy với các thuốc trị ho không có hoặc có làm giảm bài tiết phế quản (tác dụng giống atropin) là không hợp lý.

Lưu ý khi sử dụng (Cảnh báo và thận trọng)

  • Ho là yếu tố cơ bản để bảo vệ phế quản - phổi nên cần phải tôn trọng,
  • Cần thận trọng khi sử dụng ở những bệnh nhân có tiền sử co thắt phế quản, hoặc bị loét dạ dày - tá tràng.

Phụ nữ mang thai và cho con bú

  • Phụ nữ mang thai: Các kết quả nghiên cứu trên động vật thí nghiệm cho thấy rõ thuốc không gây quái thai; tuy nhiên, các dữ liệu này không cho phép suy rộng ra trên người. Acetylcystein đi qua hàng rào nhau thai và được phát hiện trong máu cuống rốn. Như một biện pháp thận trọng, nên tránh sử dụng acetylcystein trong thời kỳ mang thai.
  • Phụ nữ cho con bú: Hiện không có thông tin liên quan đến sự bài tiết thuốc trong sữa mẹ, tránh dùng trong lúc nuôi con bằng sữa mẹ do chưa có các dữ liệu. Trong trường hợp rất thật cần thiết sử dụng hãy cân nhắc đến lợi ích của mẹ và nguy cơ có thể có đối với thai nhi và trẻ được nuôi bằng sữa mẹ.

Người lái xe và vận hành máy móc

  • Thuốc không gây ảnh hưởng đến việc lái xe hoặc vận hành máy móc.

Bảo quản

  • Nơi khô, tránh ánh sáng, nhiệt độ dưới 30°C.
Xem thêm nội dung
Bình luận của bạn
Đánh giá của bạn:
*
*
*
 Captcha
Thuốc này được bán theo đơn của bác sĩ

  • CSKH 1: 0899.39.1368 
  • CSKH 2: 08.1900.8095 
  • HTKD: 0901.346.379 

Tại sao chọn chúng tôi

8 Triệu +

Chăm sóc hơn 8 triệu khách hàng Việt Nam.

2 Triệu +

Đã giao hơn 2 triệu đơn hàng đi toàn quốc

18.000 +

Đa dạng thuốc, thực phẩm bổ sung, dược mỹ phẩm.

100 +

Hơn 100 điểm bán và hệ thống liên kết trên toàn quốc

NHÀ THUỐC MINH CHÂU

CSKH: 08 1900 8095 - 08 9939 1368 (VN)
CALL CENTER: 0918 00 6928 (Call Center For Foreigner)
Email: htnhathuocminhchau@gmail.com
Website: www.nhathuocminhchau.com

© Bản quyền thuộc về nhathuocminhchau.com

Công ty TNHH Thương Mại Y Tế Xanh _ GPKD số 0316326671 do Sở KH và ĐT TP Hồ Chí Minh cấp ngày 16/06/2020 _ GĐ/Sở hữu website Trần Văn Quang. Địa chỉ: 114D Bạch đằng, Phường 2, Quận Tân Bình, TP.HCM  (Chỉ đường

Hiệu quả của sản phẩm có thể thay đổi tùy theo cơ địa của mỗi người.
Sản phầm này không phải là thuốc và không có tác dụng thay thế thuốc chữa bệnh.

*** Website nhathuocminhchau.com không bán lẻ dược phẩm trên Online, mọi thông tin trên website nhằm cung cấp thông tin tham khảo sản phẩm. Website hoạt đồng dưới hình thức cung cấp thông tin tham khảo cho nhân sự trong hệ thống và là nơi Người dân tham thảo thông tin về sản phẩm.